Việt Hùng
Cập nhật lúc, Thứ năm, 23/11/2023
Bắt giám đốc chỉ đạo nhân viên làm giả hồ sơ đấu giá 3 mỏ khoáng sản
Chỉ đạo nhân viên kế toán làm giả giấy phép khai thác, tạo năng lực giả để làm hồ sơ đấu giá quyền khai thác 3 mỏ khoáng sản, Giám đốc Công ty TNHH MTV Khánh Việt bị khởi tố, bắt tạm giam.
Tối 15.11, Công an tỉnh Tuyên Quang cho biết, cơ quan này vừa ra quyết định khởi tố vụ án, khởi tố bị can đối với ông Nguyễn Văn Sáu (48 tuổi, trú TT.Việt Quang, H.Bắc Quang, Hà Giang) và bà Nguyễn Thị Hoa (40 tuổi, trú TT.Việt Quang) về tội làm giả tài liệu của cơ quan, tổ chức và sử dụng tài liệu giả của cơ quan, tổ chức.
    |
 |
| Công an đọc lệnh bắt tạm giam ông Nguyễn Văn Sáu |
Trong 2 bị can, ông Sáu là Giám đốc Công ty TNHH MTV Khánh Việt, còn bà Hoa là kế toán của công ty này. Ông Sáu bị bắt tạm giam trong quá trình điều tra, bà Hoa được cho tại ngoại nhưng cấm đi khỏi nơi cư trú.
Theo tài liệu điều tra, đầu tháng 10 vừa qua, biết thông tin Trung tâm Dịch vụ đấu giá tài sản (Sở Tư pháp tỉnh Tuyên Quang) chuẩn bị tổ chức đấu giá quyền khai thác 3 mỏ khoáng sản, ông Sáu đã chỉ đạo bà Hoa in, cắt ghép, làm giả giấy phép khai thác khoáng sản, tạo năng lực giả để đưa vào hồ sơ tham gia đấu giá.
Tại cơ quan điều tra, ông Sáu và thuộc cấp đã thừa nhận hành vi làm giả tài liệu của mình. Công an tỉnh Tuyên Quang đang làm rõ vụ án để xử lý những người liên quan theo quy định.
Nguồn thanhnienLink bài gốchttps://thanhnien.vn/bat-giam-doc-chi-dao-nhan-vien-lam-gia-ho-so-dau-gia-3-mo-khoang-san-185231115191826849.htm

Trường Lâm
09:41 23/08/2026
Sau khi tuyển Việt Nam thắng Thái Lan 2-0 ở chung kết lượt đi ASEAN cup 2026, hàng nghìn CĐV TP.HCM đổ ra đường ăn mừng chiến thắng giữa đêm. Xem thêm

Pháp luật - Cộng đồng
09:37 23/08/2026
Cholimex Food bị phạt và truy thu thuế hơn 3,57 tỉ đồng vì khai sai thuế giá trị gia tăng, thuế thu nhập doanh nghiệp và thuế thu nhập cá nhân. Xem thêm

Văn Ngàn
09:33 23/08/2026
Nhà chức trách xác nhận vụ một nam thanh niên chết bất thường tại thẩm mỹ viện Jangshi Luxury, ở đường Bạch Đằng, phường Tân Sơn Hòa, Sài Gòn. Xem thêm

Việt Hùng
15:19 19/08/2026
Không ai trong 326 thí sinh thi lại tốt nghiệp ở trường chuyên Tuyên Quang đạt 10 điểm Toán, 42 em đạt từ 8 điểm trở lên, còn 58 em dưới trung bình. Xem thêm

Trần Huy
11:50 17/08/2026
Giải pickleball PickMe Open Cup mùa 3 năm 2026 đã diễn ra thành công trong hai ngày 15 và 16/8 tại sân Picklenall Chương Dương, Hà Nội. Giải quy tụ đông đảo vận động viên phong trào, nghệ sĩ, KOL cùng những người chơi pickleball ở nhiều trình độ, tạo nên không khí thi đấu sôi nổi và giàu tính cạnh tranh. Xem thêm

Việt Hùng
14:55 13/08/2026
Hệ thống camera giám sát AI trên tuyến đường Nguyễn Tất Thành ghi nhận tới 96 lần vi phạm giao thông của xe ô tô 29A-647.21. Qua làm việc, lực lượng CSGT xác định thêm 3 hành vi vi phạm khác, nâng tổng số tiền xử phạt lên 474,6 triệu đồng. Xem thêm

Ngô Huy
15:13 11/08/2026
Bị tàu hoả hất văng điện thoại khi đang quay clip sát đường ray, nữ du khách Trung Quốc may mắn không bị thương và không trình báo cơ quan công an. Xem thêm

Trường Lâm
15:09 11/08/2026
Bé trai 7 tuổi ở Hải Phòng tử vong sau khi rơi từ tầng 15 của một tòa nhà trên đường Võ Nguyên Giáp. Công an phường Lê Chân đang phong tỏa hiện trường, điều tra nguyên nhân vụ việc. Xem thêm

Pháp luật - Cộng đồng
15:07 11/08/2026
Một vụ hỗn chiến giữa 2 nhóm nam, nữ xảy ra tại vỉa hè đường Bà Triệu - Quang Trung (Hà Đông, Hà Nội) xảy ra vào sáng 11/8. Xem thêm

Việt Hùng
15:53 08/08/2026
Một trận đấu pickleball chất lượng không chỉ đến từ kỹ thuật và phong độ của vận động viên mà còn phụ thuộc vào thiết bị thi đấu. Trong đó, bóng pickleball là yếu tố trực tiếp ảnh hưởng đến cảm giác đánh, quỹ đạo bóng và khả năng kiểm soát trong từng pha xử lý.
Xem thêm

Ngô Huy
14:46 07/08/2026
Có người nói, muốn hiểu một vùng đất thì hãy đến chợ. Chỉ cần đi một vòng chợ Bến Thành, Bà Chiểu, Tân Định, Bình Tây, An Đông, Hồ Thị Kỷ…, nghe vài câu mời hàng, nhìn cảnh người mua kẻ bán, ghé một quán ăn lâu năm là có thể cảm nhận được nhịp sống của TP.HCM. Xem thêm

Minh Tuyên
14:26 07/08/2026
Vụ việc một điểm tham quan ở Hội An từ chối khách vì mặc trang phục xuyên thấu gây nhiều tranh luận trên mạng xã hội. Nhưng cũng có nơi được khen suốt nhiều năm qua vì ứng xử phù hợp. Xem thêm

Hải Dương
14:21 07/08/2026
Hình ảnh được người dân đăng tải cho thấy chiếc ô tô biển số 30B-076.XX bị tháo hai bánh ở phía bên trái. Phần gầm xe được kê tạm bằng nhiều viên gạch. Xem thêm

Bảo Bình
14:25 05/08/2026
Bộ GD&ĐT quyết định hủy kết quả thi tốt nghiệp THPT ngày 11-12/6 tại điểm thi trường THPT chuyên Tuyên Quang và tổ chức thi lại tất cả môn. Xem thêm

Việt Hùng
14:30 03/08/2026
Mưa lớn kéo dài từ đêm 2/8 khiến nhiều tuyến đường tại phường Lào Cai ngập sâu, có nơi nước dâng hơn 1 m, ảnh hưởng việc đi lại của người dân. Xem thêm